Wayar da aka yi da enamel, a matsayin nau'in wayar maganadisu, wadda kuma ake kira waya ta lantarki, galibi tana ƙunshe da jagora da rufin rufi kuma ana yin ta ne bayan an yi mata fenti da laushi, da kuma tsarin yin enamel da gasa sau da yawa. Abubuwan da ke cikin wayoyin da aka yi da enamel suna shafar su ta hanyar kayan aiki, tsari, kayan aiki, muhalli da sauran abubuwa kuma sun bambanta.
Sashen da aka yi da waya mai enamel yawanci zagaye ne, wanda ke haifar da ƙarancin cikawa bayan an naɗe shi. Ci gaban fasaha yana buƙatar wayar enamel ta al'ada ta canza zuwa siffar lebur, nauyi mai sauƙi, ƙarancin amfani da wutar lantarki, da kyawawan halaye. Wayar mai enamel ta zo kasuwa. Wayar mai enamel mai lebur an yi ta ne da sandar jan ƙarfe mara iskar oxygen ko sandar aluminum ta lantarki wadda aka zana, aka fitar da ita ko aka birgima ta cikin mold sannan aka shafa mata rufi. Kaurinta ya kama daga 0.025mm zuwa 2mm kuma faɗinta yawanci bai wuce 5mm ba. Rabon faɗi da kauri 2:1 zuwa 50:1. Yawancin lokaci ana amfani da su ga kayayyaki daban-daban, kamar EV, sadarwa, transformers, injuna, janareta, da sauransu.
To menene halayen waya mai lanƙwasa? Bari mu gano.
Idan aka kwatanta da wayoyin da aka yi da enamel na yau da kullun, wayoyin da aka yi da enamel suna da laushi da sassauci mafi kyau, kuma suna da kyakkyawan aiki dangane da ƙarfin ɗaukar kaya na yanzu, saurin watsawa, aikin watsa zafi da sararin da ake sha, kuma sun dace musamman ga kayan lantarki da na lantarki. Gabaɗaya, wayar da aka yi da enamel mai faɗi tana da halaye masu zuwa:
(1) adana sarari
Wayar da aka yi da enamel mai faɗi tana ɗaukar sarari ƙasa da waya mai zagaye mai enamel kuma tana adana 9-12% na sarari don haka ƙananan samfuran lantarki da na lantarki ba za su yi tasiri sosai ga ƙarar na'urar ba, a bayyane yake tana adana wasu kayan;
(2) Babban rabon cikawa
Idan aka yi la'akari da sarari iri ɗaya, rabon cika waya mai lebur mai enamel zai iya kaiwa sama da kashi 95%, wanda ke ba da mafita mai mahimmanci don rage juriya da ƙara ƙarfin aiki kuma ya dace da yanayin aiki mai ƙarfi da nauyi mai yawa.
(3) babban sashe na giciye
Wayar da aka yi da enamel mai faɗi tana da yanki mafi girma fiye da zagaye, wanda yake da kyau don fitar da zafi. A halin yanzu, tana iya inganta "tasirin fata" da rage asara ga injin mai yawan mita.
Wayar enamel mai faɗi tana taka muhimmiyar rawa a cikin EV. Akwai wayoyi da yawa na lantarki a cikin injin tuƙi na EV waɗanda ke buƙatar jure canjin wutar lantarki mai yawa, zafin jiki, da ƙarfin lantarki yayin aiki kuma ba sa lalacewa cikin sauƙi kuma suna da tsawon rai. Don dacewa da buƙatun EV, Tianjin Ruiyuan yana yin waya mai faɗi mai faɗi mai tsayi, wayar lantarki mai hana corona, wayar lantarki mai jure wa mai ATF, wayar lantarki mai tsayi na PDIV, wayar lantarki mai amfani da zafin jiki mai yawa, da sauransu suna cikin mafi kyau a masana'antar EV. Yawancin wayoyi masu faɗi a Tianjin Ruiyuan an yi su ne da tagulla don kyakkyawan aikin watsa wutar lantarki. Don takamaiman buƙatun ƙira waya, za mu iya daidaitawa da sa wayar ta cimma burin abokan ciniki.
Danna shafin samfurinmu ko tuntube mu idan kuna son ƙarin koyo da kuma samun ƙirar waya mai faɗi ta musamman!
Lokacin Saƙo: Afrilu-10-2023